MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
CHUO CHA UFUNDI STADI - VETA ULYANKULU
MKATABA WA UJENZI

Na. ya mkataba: VETA/ULY/UV21/22/20

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 06 mwezi Mei 2022

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi Veta Ulyankulu S.L.P. 111 ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya

Eli"_.'u na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 Dodoma (ambacho katika Mkataba huu
atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

BW: HIMIDI JUMA HIMIDI S.L.P.. UVINZA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana
kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
Uvinza.

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Uvinza;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya Kutengeneza
chemba na mitaro.

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;
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HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 8,000,000/= (Millioni nane tu),

Fundi atafanya kazi ya Kuchimba,Kujenga,kupiga ripu,kufunika mashimo na mitaro
za chemba kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

NA. AINA ZA KAZI KIASI MAELEZO
1. KUCHIMBA,KUJENGEA,KUPIGA RIPU NA

KUFUNIKA MASHIMO 12 @ 500,000/ = 6,000,000/=
2. KUCHIMBA MITARO,KULAZA BOMBA ZA

MAJI TAKA NA KUFUNIKA MITARO 2,000,000/ =

JUMLA NDOGO 8,000,000/=

RETENTION MONEY (5%) 400,000/=

JUMLA KUU 8,000,000/=

Katika Mkataba huu, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”

MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi
(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

Page 2 of 9

L VIC ULYANKULY
pmNClPﬁp_o gox Il
U)YANKULY



4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZ|

(a) Fundi atakabidhiwa kazi hii tarehe 06 mwezi Mei 2022. Iwapo Fundi
atakabidhiwa tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote
zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande

zote mbili zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 15 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kufanya kazi hiyo kama inavyoonekana katika Michoro pamoja na Mchanganuo
wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) sambamba na maelekezo ya

Mwajiri,
(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya
muda utakaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
maelekezo hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya
kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze
maelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na
sehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi

atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika
kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials),na maelekezo ya

Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

anayoifanya;

(f) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (retention money).
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